Open main menu

Contents

SwahiliEdit

VerbEdit

-maliza (infinitive kumaliza)

  1. finish, end, conclude
  2. consume

ConjugationEdit

Conjugation of -maliza
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kumaliza kutomaliza
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative maliza malizeni
Habitual humaliza
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilimaliza
nalimaliza
tulimaliza
twalimaliza
ulimaliza
walimaliza
mlimaliza
mwalimaliza
alimaliza walimaliza ulimaliza ilimaliza lilimaliza yalimaliza kilimaliza vilimaliza ilimaliza zilimaliza ulimaliza kulimaliza palimaliza mulimaliza
Relative niliomaliza
naliomaliza
tuliomaliza
twaliomaliza
uliomaliza
waliomaliza
mliomaliza
mwaliomaliza
aliomaliza waliomaliza uliomaliza iliomaliza liliomaliza yaliomaliza kiliomaliza viliomaliza iliomaliza ziliomaliza uliomaliza kuliomaliza paliomaliza muliomaliza
Negative sikumaliza hatukumaliza hukumaliza hamkumaliza hakumaliza hawakumaliza haukumaliza haikumaliza halikumaliza hayakumaliza hakikumaliza havikumaliza haikumaliza hazikumaliza haukumaliza hakukumaliza hapakumaliza hamukumaliza
Present
Positive ninamaliza
namaliza
tunamaliza unamaliza mnamaliza anamaliza wanamaliza unamaliza inamaliza linamaliza yanamaliza kinamaliza vinamaliza inamaliza zinamaliza unamaliza kunamaliza panamaliza munamaliza
Relative ninaomaliza
naomaliza
tunaomaliza unaomaliza mnaomaliza anaomaliza wanaomaliza unaomaliza inaomaliza linaomaliza yanaomaliza kinaomaliza vinaomaliza inaomaliza zinaomaliza unaomaliza kunaomaliza panaomaliza munaomaliza
Negative simalizi hatumalizi humalizi hammalizi hamalizi hawamalizi haumalizi haimalizi halimalizi hayamalizi hakimalizi havimalizi haimalizi hazimalizi haumalizi hakumalizi hapamalizi hamumalizi
Future
Positive nitamaliza tutamaliza utamaliza mtamaliza atamaliza watamaliza utamaliza itamaliza litamaliza yatamaliza kitamaliza vitamaliza itamaliza zitamaliza utamaliza kutamaliza patamaliza mutamaliza
Relative nitakaomaliza tutakaomaliza utakaomaliza mtakaomaliza atakaomaliza watakaomaliza utakaomaliza itakaomaliza litakaomaliza yatakaomaliza kitakaomaliza vitakaomaliza itakaomaliza zitakaomaliza utakaomaliza kutakaomaliza patakaomaliza mutakaomaliza
Negative sitamaliza hatutamaliza hutamaliza hamtamaliza hatamaliza hawatamaliza hautamaliza haitamaliza halitamaliza hayatamaliza hakitamaliza havitamaliza haitamaliza hazitamaliza hautamaliza hakutamaliza hapatamaliza hamutamaliza
Subjunctive
Positive nimalize tumalize umalize mmalize amalize wamalize umalize imalize limalize yamalize kimalize vimalize imalize zimalize umalize kumalize pamalize mumalize
Negative nisimalize tusimalize usimalize msimalize asimalize wasimalize usimalize isimalize lisimalize yasimalize kisimalize visimalize isimalize zisimalize usimalize kusimalize pasimalize musimalize
Present Conditional
Positive ningemaliza tungemaliza ungemaliza mngemaliza angemaliza wangemaliza ungemaliza ingemaliza lingemaliza yangemaliza kingemaliza vingemaliza ingemaliza zingemaliza ungemaliza kungemaliza pangemaliza mungemaliza
Negative nisingemaliza
singemaliza
tusingemaliza
hatungemaliza
usingemaliza
hungemaliza
msingemaliza
hamngemaliza
asingemaliza
hangemaliza
wasingemaliza
hawangemaliza
usingemaliza
haungemaliza
isingemaliza
haingemaliza
lisingemaliza
halingemaliza
yasingemaliza
hayangemaliza
kisingemaliza
hakingemaliza
visingemaliza
havingemaliza
isingemaliza
haingemaliza
zisingemaliza
hazingemaliza
usingemaliza
haungemaliza
kusingemaliza
hakungemaliza
pasingemaliza
hapangemaliza
musingemaliza
hamungemaliza
Past Conditional
Positive ningalimaliza tungalimaliza ungalimaliza mngalimaliza angalimaliza wangalimaliza ungalimaliza ingalimaliza lingalimaliza yangalimaliza kingalimaliza vingalimaliza ingalimaliza zingalimaliza ungalimaliza kungalimaliza pangalimaliza mungalimaliza
Negative nisingalimaliza
singalimaliza
tusingalimaliza
hatungalimaliza
usingalimaliza
hungalimaliza
msingalimaliza
hamngalimaliza
asingalimaliza
hangalimaliza
wasingalimaliza
hawangalimaliza
usingalimaliza
haungalimaliza
isingalimaliza
haingalimaliza
lisingalimaliza
halingalimaliza
yasingalimaliza
hayangalimaliza
kisingalimaliza
hakingalimaliza
visingalimaliza
havingalimaliza
isingalimaliza
haingalimaliza
zisingalimaliza
hazingalimaliza
usingalimaliza
haungalimaliza
kusingalimaliza
hakungalimaliza
pasingalimaliza
hapangalimaliza
musingalimaliza
hamungalimaliza
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelimaliza tungelimaliza ungelimaliza mngelimaliza angelimaliza wangelimaliza ungelimaliza ingelimaliza lingelimaliza yangelimaliza kingelimaliza vingelimaliza ingelimaliza zingelimaliza ungelimaliza kungelimaliza pangelimaliza mungelimaliza
General Relative
Positive nimalizao tumalizao umalizao mmalizao amalizao wamalizao umalizao imalizao limalizao yamalizao kimalizao vimalizao imalizao zimalizao umalizao kumalizao pamalizao mumalizao
Negative nisiomaliza tusiomaliza usiomaliza msiomaliza asiomaliza wasiomaliza usiomaliza isiomaliza lisiomaliza yasiomaliza kisiomaliza visiomaliza isiomaliza zisiomaliza usiomaliza kusiomaliza pasiomaliza musiomaliza
Gnomic
Positive namaliza twamaliza wamaliza mwamaliza amaliza wamaliza wamaliza yamaliza lamaliza yamaliza chamaliza vyamaliza yamaliza zamaliza wamaliza kwamaliza pamaliza mwamaliza
Perfect
Positive nimemaliza tumemaliza umemaliza mmemaliza amemaliza wamemaliza umemaliza imemaliza limemaliza yamemaliza kimemaliza vimemaliza imemaliza zimemaliza umemaliza kumemaliza pamemaliza mumemaliza
"Already"
Positive nimeshamaliza tumeshamaliza umeshamaliza mmeshamaliza ameshamaliza wameshamaliza umeshamaliza imeshamaliza limeshamaliza yameshamaliza kimeshamaliza vimeshamaliza imeshamaliza zimeshamaliza umeshamaliza kumeshamaliza pameshamaliza mumeshamaliza
"Not yet"
Negative sijamaliza hatujamaliza hujamaliza hamjamaliza hajamaliza hawajamaliza haujamaliza haijamaliza halijamaliza hayajamaliza hakijamaliza havijamaliza haijamaliza hazijamaliza haujamaliza hakujamaliza hapajamaliza hamujamaliza
"If/When"
Positive nikimaliza tukimaliza ukimaliza mkimaliza akimaliza wakimaliza ukimaliza ikimaliza likimaliza yakimaliza kikimaliza vikimaliza ikimaliza zikimaliza ukimaliza kukimaliza pakimaliza mukimaliza
"If not"
Negative nisipomaliza tusipomaliza usipomaliza msipomaliza asipomaliza wasipomaliza usipomaliza isipomaliza lisipomaliza yasipomaliza kisipomaliza visipomaliza isipomaliza zisipomaliza usipomaliza kusipomaliza pasipomaliza musipomaliza
Consecutive
Positive nikamaliza tukamaliza ukamaliza mkamaliza akamaliza wakamaliza ukamaliza ikamaliza likamaliza yakamaliza kikamaliza vikamaliza ikamaliza zikamaliza ukamaliza kukamaliza pakamaliza mukamaliza
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords, relative concords can agree with all noun classes, and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.

Derived termsEdit