Open main menu
See also: šema and semą

Contents

AsturianEdit

FrenchEdit

VerbEdit

sema

  1. third-person singular past historic of semer

AnagramsEdit


MalteseEdit

EtymologyEdit

From Arabic سَمَاء(samāʾ)

NounEdit

sema f (plural smewwiet)

  1. sky

Pele-AtaEdit

NounEdit

sema

  1. woman
  2. wife

Further readingEdit


SwahiliEdit

VerbEdit

-sema (infinitive kusema)

  1. say, speak

ConjugationEdit

Conjugation of -sema
Non-finite forms
Form Positive Negative
Infinitive kusema kutosema
Simple finite forms
Positive form Singular Plural
Imperative sema semeni
Habitual husema
Complex finite forms
Polarity Persons Persons / Classes Classes
1st 2nd 3rd / M-wa M-mi Ma Ki-vi N U Ku Pa Mu
Sg. Pl. Sg. Pl. Sg. / 1 Pl. / 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 / 14 15 / 17 16 18
Past
Positive nilisema
nalisema
tulisema
twalisema
ulisema
walisema
mlisema
mwalisema
alisema walisema ulisema ilisema lilisema yalisema kilisema vilisema ilisema zilisema ulisema kulisema palisema mulisema
Negative sikusema hatukusema hukusema hamkusema hakusema hawakusema haukusema haikusema halikusema hayakusema hakikusema havikusema haikusema hazikusema haukusema hakukusema hapakusema hamukusema
Present
Positive ninasema
nasema
tunasema unasema mnasema anasema wanasema unasema inasema linasema yanasema kinasema vinasema inasema zinasema unasema kunasema panasema munasema
Negative sisemi hatusemi husemi hamsemi hasemi hawasemi hausemi haisemi halisemi hayasemi hakisemi havisemi haisemi hazisemi hausemi hakusemi hapasemi hamusemi
Future
Positive nitasema tutasema utasema mtasema atasema watasema utasema itasema litasema yatasema kitasema vitasema itasema zitasema utasema kutasema patasema mutasema
Negative sitasema hatutasema hutasema hamtasema hatasema hawatasema hautasema haitasema halitasema hayatasema hakitasema havitasema haitasema hazitasema hautasema hakutasema hapatasema hamutasema
Subjunctive
Positive niseme tuseme useme mseme aseme waseme useme iseme liseme yaseme kiseme viseme iseme ziseme useme kuseme paseme museme
Negative nisiseme tusiseme usiseme msiseme asiseme wasiseme usiseme isiseme lisiseme yasiseme kisiseme visiseme isiseme zisiseme usiseme kusiseme pasiseme musiseme
Present Conditional
Positive ningesema tungesema ungesema mngesema angesema wangesema ungesema ingesema lingesema yangesema kingesema vingesema ingesema zingesema ungesema kungesema pangesema mungesema
Negative nisingesema
singesema
tusingesema
hatungesema
usingesema
hungesema
msingesema
hamngesema
asingesema
hangesema
wasingesema
hawangesema
usingesema
haungesema
isingesema
haingesema
lisingesema
halingesema
yasingesema
hayangesema
kisingesema
hakingesema
visingesema
havingesema
isingesema
haingesema
zisingesema
hazingesema
usingesema
haungesema
kusingesema
hakungesema
pasingesema
hapangesema
musingesema
hamungesema
Past Conditional
Positive ningalisema tungalisema ungalisema mngalisema angalisema wangalisema ungalisema ingalisema lingalisema yangalisema kingalisema vingalisema ingalisema zingalisema ungalisema kungalisema pangalisema mungalisema
Negative nisingalisema
singalisema
tusingalisema
hatungalisema
usingalisema
hungalisema
msingalisema
hamngalisema
asingalisema
hangalisema
wasingalisema
hawangalisema
usingalisema
haungalisema
isingalisema
haingalisema
lisingalisema
halingalisema
yasingalisema
hayangalisema
kisingalisema
hakingalisema
visingalisema
havingalisema
isingalisema
haingalisema
zisingalisema
hazingalisema
usingalisema
haungalisema
kusingalisema
hakungalisema
pasingalisema
hapangalisema
musingalisema
hamungalisema
Conditional Contrary to Fact
Positive ningelisema tungelisema ungelisema mngelisema angelisema wangelisema ungelisema ingelisema lingelisema yangelisema kingelisema vingelisema ingelisema zingelisema ungelisema kungelisema pangelisema mungelisema
Gnomic
Positive nasema twasema wasema mwasema asema wasema wasema yasema lasema yasema chasema vyasema yasema zasema wasema kwasema pasema mwasema
Perfect
Positive nimesema tumesema umesema mmesema amesema wamesema umesema imesema limesema yamesema kimesema vimesema imesema zimesema umesema kumesema pamesema mumesema
"Already"
Positive nimeshasema tumeshasema umeshasema mmeshasema ameshasema wameshasema umeshasema imeshasema limeshasema yameshasema kimeshasema vimeshasema imeshasema zimeshasema umeshasema kumeshasema pameshasema mumeshasema
"Not yet"
Negative sijasema hatujasema hujasema hamjasema hajasema hawajasema haujasema haijasema halijasema hayajasema hakijasema havijasema haijasema hazijasema haujasema hakujasema hapajasema hamujasema
"If/When"
Positive nikisema tukisema ukisema mkisema akisema wakisema ukisema ikisema likisema yakisema kikisema vikisema ikisema zikisema ukisema kukisema pakisema mukisema
"If not"
Negative nisiposema tusiposema usiposema msiposema asiposema wasiposema usiposema isiposema lisiposema yasiposema kisiposema visiposema isiposema zisiposema usiposema kusiposema pasiposema musiposema
Consecutive
Positive nikasema tukasema ukasema mkasema akasema wakasema ukasema ikasema likasema yakasema kikasema vikasema ikasema zikasema ukasema kukasema pakasema mukasema
Relative Forms
Past
ye naliyesema twaliyesema waliyesema mwaliyesema aliyesema waliyesema uliyesema iliyesema liliyesema yaliyesema kiliyesema viliyesema iliyesema ziliyesema uliyesema kuliyesema paliyesema muliyesema
o naliosema twaliosema waliosema mwaliosema aliosema waliosema uliosema iliosema liliosema yaliosema kiliosema viliosema iliosema ziliosema uliosema kuliosema paliosema muliosema
yo naliyosema twaliyosema waliyosema mwaliyosema aliyosema waliyosema uliyosema iliyosema liliyosema yaliyosema kiliyosema viliyosema iliyosema ziliyosema uliyosema kuliyosema paliyosema muliyosema
lo nalilosema twalilosema walilosema mwalilosema alilosema walilosema ulilosema ililosema lililosema yalilosema kililosema vililosema ililosema zililosema ulilosema kulilosema palilosema mulilosema
cho nalichosema twalichosema walichosema mwalichosema alichosema walichosema ulichosema ilichosema lilichosema yalichosema kilichosema vilichosema ilichosema zilichosema ulichosema kulichosema palichosema mulichosema
vyo nalivyosema twalivyosema walivyosema mwalivyosema alivyosema walivyosema ulivyosema ilivyosema lilivyosema yalivyosema kilivyosema vilivyosema ilivyosema zilivyosema ulivyosema kulivyosema palivyosema mulivyosema
zo nalizosema twalizosema walizosema mwalizosema alizosema walizosema ulizosema ilizosema lilizosema yalizosema kilizosema vilizosema ilizosema zilizosema ulizosema kulizosema palizosema mulizosema
ko nalikosema twalikosema walikosema mwalikosema alikosema walikosema ulikosema ilikosema lilikosema yalikosema kilikosema vilikosema ilikosema zilikosema ulikosema kulikosema palikosema mulikosema
po naliposema twaliposema waliposema mwaliposema aliposema waliposema uliposema iliposema liliposema yaliposema kiliposema viliposema iliposema ziliposema uliposema kuliposema paliposema muliposema
mo nalimosema twalimosema walimosema mwalimosema alimosema walimosema ulimosema ilimosema lilimosema yalimosema kilimosema vilimosema ilimosema zilimosema ulimosema kulimosema palimosema mulimosema
Present
ye nayesema tunayesema unayesema mnayesema anayesema wanayesema unayesema inayesema linayesema yanayesema kinayesema vinayesema inayesema zinayesema unayesema kunayesema panayesema munayesema
o naosema tunaosema unaosema mnaosema anaosema wanaosema unaosema inaosema linaosema yanaosema kinaosema vinaosema inaosema zinaosema unaosema kunaosema panaosema munaosema
yo nayosema tunayosema unayosema mnayosema anayosema wanayosema unayosema inayosema linayosema yanayosema kinayosema vinayosema inayosema zinayosema unayosema kunayosema panayosema munayosema
lo nalosema tunalosema unalosema mnalosema analosema wanalosema unalosema inalosema linalosema yanalosema kinalosema vinalosema inalosema zinalosema unalosema kunalosema panalosema munalosema
cho nachosema tunachosema unachosema mnachosema anachosema wanachosema unachosema inachosema linachosema yanachosema kinachosema vinachosema inachosema zinachosema unachosema kunachosema panachosema munachosema
vyo navyosema tunavyosema unavyosema mnavyosema anavyosema wanavyosema unavyosema inavyosema linavyosema yanavyosema kinavyosema vinavyosema inavyosema zinavyosema unavyosema kunavyosema panavyosema munavyosema
zo nazosema tunazosema unazosema mnazosema anazosema wanazosema unazosema inazosema linazosema yanazosema kinazosema vinazosema inazosema zinazosema unazosema kunazosema panazosema munazosema
ko nakosema tunakosema unakosema mnakosema anakosema wanakosema unakosema inakosema linakosema yanakosema kinakosema vinakosema inakosema zinakosema unakosema kunakosema panakosema munakosema
po naposema tunaposema unaposema mnaposema anaposema wanaposema unaposema inaposema linaposema yanaposema kinaposema vinaposema inaposema zinaposema unaposema kunaposema panaposema munaposema
mo namosema tunamosema unamosema mnamosema anamosema wanamosema unamosema inamosema linamosema yanamosema kinamosema vinamosema inamosema zinamosema unamosema kunamosema panamosema munamosema
Future
ye nitakayesema tutakayesema utakayesema mtakayesema atakayesema watakayesema utakayesema itakayesema litakayesema yatakayesema kitakayesema vitakayesema itakayesema zitakayesema utakayesema kutakayesema patakayesema mutakayesema
o nitakaosema tutakaosema utakaosema mtakaosema atakaosema watakaosema utakaosema itakaosema litakaosema yatakaosema kitakaosema vitakaosema itakaosema zitakaosema utakaosema kutakaosema patakaosema mutakaosema
yo nitakayosema tutakayosema utakayosema mtakayosema atakayosema watakayosema utakayosema itakayosema litakayosema yatakayosema kitakayosema vitakayosema itakayosema zitakayosema utakayosema kutakayosema patakayosema mutakayosema
lo nitakalosema tutakalosema utakalosema mtakalosema atakalosema watakalosema utakalosema itakalosema litakalosema yatakalosema kitakalosema vitakalosema itakalosema zitakalosema utakalosema kutakalosema patakalosema mutakalosema
cho nitakachosema tutakachosema utakachosema mtakachosema atakachosema watakachosema utakachosema itakachosema litakachosema yatakachosema kitakachosema vitakachosema itakachosema zitakachosema utakachosema kutakachosema patakachosema mutakachosema
vyo nitakavyosema tutakavyosema utakavyosema mtakavyosema atakavyosema watakavyosema utakavyosema itakavyosema litakavyosema yatakavyosema kitakavyosema vitakavyosema itakavyosema zitakavyosema utakavyosema kutakavyosema patakavyosema mutakavyosema
zo nitakazosema tutakazosema utakazosema mtakazosema atakazosema watakazosema utakazosema itakazosema litakazosema yatakazosema kitakazosema vitakazosema itakazosema zitakazosema utakazosema kutakazosema patakazosema mutakazosema
ko nitakakosema tutakakosema utakakosema mtakakosema atakakosema watakakosema utakakosema itakakosema litakakosema yatakakosema kitakakosema vitakakosema itakakosema zitakakosema utakakosema kutakakosema patakakosema mutakakosema
po nitakaposema tutakaposema utakaposema mtakaposema atakaposema watakaposema utakaposema itakaposema litakaposema yatakaposema kitakaposema vitakaposema itakaposema zitakaposema utakaposema kutakaposema patakaposema mutakaposema
mo nitakamosema tutakamosema utakamosema mtakamosema atakamosema watakamosema utakamosema itakamosema litakamosema yatakamosema kitakamosema vitakamosema itakamosema zitakamosema utakamosema kutakamosema patakamosema mutakamosema
General Positive
ye nisemaye tusemaye usemaye msemaye asemaye wasemaye usemaye isemaye lisemaye yasemaye kisemaye visemaye isemaye zisemaye usemaye kusemaye pasemaye musemaye
o nisemao tusemao usemao msemao asemao wasemao usemao isemao lisemao yasemao kisemao visemao isemao zisemao usemao kusemao pasemao musemao
yo nisemayo tusemayo usemayo msemayo asemayo wasemayo usemayo isemayo lisemayo yasemayo kisemayo visemayo isemayo zisemayo usemayo kusemayo pasemayo musemayo
lo nisemalo tusemalo usemalo msemalo asemalo wasemalo usemalo isemalo lisemalo yasemalo kisemalo visemalo isemalo zisemalo usemalo kusemalo pasemalo musemalo
cho nisemacho tusemacho usemacho msemacho asemacho wasemacho usemacho isemacho lisemacho yasemacho kisemacho visemacho isemacho zisemacho usemacho kusemacho pasemacho musemacho
vyo nisemavyo tusemavyo usemavyo msemavyo asemavyo wasemavyo usemavyo isemavyo lisemavyo yasemavyo kisemavyo visemavyo isemavyo zisemavyo usemavyo kusemavyo pasemavyo musemavyo
zo nisemazo tusemazo usemazo msemazo asemazo wasemazo usemazo isemazo lisemazo yasemazo kisemazo visemazo isemazo zisemazo usemazo kusemazo pasemazo musemazo
ko nisemako tusemako usemako msemako asemako wasemako usemako isemako lisemako yasemako kisemako visemako isemako zisemako usemako kusemako pasemako musemako
po nisemapo tusemapo usemapo msemapo asemapo wasemapo usemapo isemapo lisemapo yasemapo kisemapo visemapo isemapo zisemapo usemapo kusemapo pasemapo musemapo
mo nisemamo tusemamo usemamo msemamo asemamo wasemamo usemamo isemamo lisemamo yasemamo kisemamo visemamo isemamo zisemamo usemamo kusemamo pasemamo musemamo
General Negative
ye nisiyesema tusiyesema usiyesema msiyesema asiyesema wasiyesema usiyesema isiyesema lisiyesema yasiyesema kisiyesema visiyesema isiyesema zisiyesema usiyesema kusiyesema pasiyesema musiyesema
o nisiosema tusiosema usiosema msiosema asiosema wasiosema usiosema isiosema lisiosema yasiosema kisiosema visiosema isiosema zisiosema usiosema kusiosema pasiosema musiosema
yo nisiyosema tusiyosema usiyosema msiyosema asiyosema wasiyosema usiyosema isiyosema lisiyosema yasiyosema kisiyosema visiyosema isiyosema zisiyosema usiyosema kusiyosema pasiyosema musiyosema
lo nisilosema tusilosema usilosema msilosema asilosema wasilosema usilosema isilosema lisilosema yasilosema kisilosema visilosema isilosema zisilosema usilosema kusilosema pasilosema musilosema
cho nisichosema tusichosema usichosema msichosema asichosema wasichosema usichosema isichosema lisichosema yasichosema kisichosema visichosema isichosema zisichosema usichosema kusichosema pasichosema musichosema
vyo nisivyosema tusivyosema usivyosema msivyosema asivyosema wasivyosema usivyosema isivyosema lisivyosema yasivyosema kisivyosema visivyosema isivyosema zisivyosema usivyosema kusivyosema pasivyosema musivyosema
zo nisizosema tusizosema usizosema msizosema asizosema wasizosema usizosema isizosema lisizosema yasizosema kisizosema visizosema isizosema zisizosema usizosema kusizosema pasizosema musizosema
ko nisikosema tusikosema usikosema msikosema asikosema wasikosema usikosema isikosema lisikosema yasikosema kisikosema visikosema isikosema zisikosema usikosema kusikosema pasikosema musikosema
po nisiposema tusiposema usiposema msiposema asiposema wasiposema usiposema isiposema lisiposema yasiposema kisiposema visiposema isiposema zisiposema usiposema kusiposema pasiposema musiposema
mo nisimosema tusimosema usimosema msimosema asimosema wasimosema usimosema isimosema lisimosema yasimosema kisimosema visimosema isimosema zisimosema usimosema kusimosema pasimosema musimosema
Not all possible forms are listed in the table. Transitive verbs can take object concords and many other forms not commonly seen in modern Standard Swahili are absent from the table. See Appendix:Swahili verbs for more information.

Derived termsEdit

See alsoEdit


VenetianEdit

AdjectiveEdit

sema

  1. feminine singular of semo